A7 ~ Bùi Thị Xuân High
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp A7 - trường THPT Bùi Thị Xuân, TP. HCM.

Xin hãy Đăng nhập hoặc Đăng ký.
A7 ~ Bùi Thị Xuân High
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A7 ~ Bùi Thị Xuân High

Forum lớp 10A7-11A8 THPT Bùi Thị Xuân năm học 2009-2012

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đến với forum A7 ~ BTX

Share | 

Hướng dẫn post hình trong forum

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mike358015

Super Moderator
Super Moderator

Gold Gold : uncounted

Hướng dẫn post hình trong forum _
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn post hình trong forum   Hướng dẫn post hình trong forum Icon_minitimeSat May 08, 2010 9:07 am

CÁCH POST HÌNH TRONG FORUM

Tiêu đề đã nói lên ý chính của bài viết + văn vẻ mình ko được tốt lắm nên xin vào thẳng vấn đề luôn: Hôm nay, mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đem 1 bức hình vào bài viết một cách cơ bản.

Các bước sẽ là: Tạo tài khoản ở host mình muốn upload -> Upload ảnh -> Đem hình vào forum

1/ Lập 1 tài khoản ở host mà mình muốn up hình lên, ở đây mình sẽ dùng Photobucket, trang này cho phép mình tạo Album và có storage tương đối đủ xài, ngoài ra trang này còn cho up thẳng hình lên các trang cộng đồng như Facebook, Twitter, MySpace, cho email hình và có cả link cho blog. Lưu ý rằng cũng có nhiều host không bắt bạn phải đăng ký mới upload ảnh được như Imageshack, Upanh.com

Bạn đăng nhập vào photobucket, sau đó bấm vào nút [Join now. It's free] bên phải màn hình

Hướng dẫn post hình trong forum 1

Điền vào username và password cho tài khoản bạn muốn tạo rồi bấm nút Next step

Hướng dẫn post hình trong forum 2

Điền thông tin vào các ô để rồi bấm Accept để hoàn tất đăng ký

Hướng dẫn post hình trong forum 3

Vậy là bạn đã có 1 tài khoản để upload hình rồi đó ^^

Hướng dẫn post hình trong forum 4-1

2/Upload hình lên host và đưa vào forum

Sau khi đăng nhập vào trang chủ, bạn bấm vào My Home trên Menu để tới Album của bạn, sau đó bấm vào Upload Images and Videos. Một cửa sổ mới sẽ hiện ra, bạn chọn đường dẫn tới bức hình mà bạn muốn up, có thể chọn nhiều hình cùng lúc bằng cách giữ nút Ctrl và chọn. Xong xuôi, bạn bấm Open để bắt đầu tiến trình upload ảnh:

Hướng dẫn post hình trong forum 5

Upload xong, trang web sẽ đưa bạn tới trang Organize, ở đây bạn có thể đặt Title (tiêu đề), Descriptions (mô tả) và tags (từ khóa). Có thể bỏ qua những chi tiết này vì nó chỉ cần thiết đối với việc public ảnh của mình.

Xong xuôi, bạn bấm Save để trở về Album, khi này, bức ảnh lúc nãy ta upload sẽ xuất hiện, bạn lia chuột vào bức ảnh để copy IMG code

Hướng dẫn post hình trong forum 6

Sau đó paste IMG code vừa copy vào bài viết, vậy là bạn đã hoàn thành công việc upload ảnh rồi đó, thật dễ dàng phải ko nào cool

Enjoy !

Ai có thắc mắc gì thì lên topic trên kia hoặc pm nick Y!M mình. Topic closed !

Hướng dẫn post hình trong forum

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang